Virtaal 0.5.0 - en to lg translation catalogue (300 entries)

en: "%s" is not a usable file.
lg: "%s" ssi fayiro yaakukozesa.

en: "alt" Attributes
lg: Ebikwata ku "alt"

en: %(modified_marker)s%(current_file)s - Virtaal
lg: %(modified_marker)s%(current_file)s - Vataalo

en: %prog [options]
lg: %prog [ebyokweroboza]

en: %s option does not take a value
lg: %s tekitwala muwendo

en: %s option requires %d arguments
lg: %s kyeetagisa %d okunnyonnyola

en: %s option requires an argument
lg: %s kyeetagisa okunnyonnyola

en: <b><big>Getting Started</big></b>
lg: <b><big>Okutandika</big></b>

en: <b><big>Recent Files</big></b>
lg: <b><big>Fayiro Ezikoleddwako</big></b>

en: <b><big>Support</big></b>
lg: <b><big>Wagira</big></b>

en: <b>Fonts</b>
lg: <b>Endabika</b>

en: <b>Language Information</b>
lg: <b>Obubaka bwo Lulimi</b>

en: <b>Options</b>
lg: <b>Kweroboza</b>

en: <b>Original</b>
lg: <b>Ekyekalirira</b>

en: <b>Strings</b> (total):
lg: <b>Ebigambo</b> (Omugatto):

en: <b>Translation</b>
lg: <b>Okuvunula</b>

en: <b>Translator Information</b>
lg: <b>Obubaka bwa Bavunuzi</b>

en: <b>Words</b> (total):
lg: <b>Ebigambo</b> (Omugatto):

en: <u>Cheat Sheet</u>
lg: <u>Lupapula lukuusa</u>

en: <u>Features</u>
lg: <u>Ebisanyizo</u>

en: <u>Feedback</u>
lg: <u>Kuddibwamu</u>

en: <u>Localization Guide</u>
lg: <u>Enyamba mu Kukyuusa</u>

en: <u>Manual</u>
lg: <u>Ya mikono</u>

en: <u>More...</u>
lg: <u>Ebirala...</u>

en: <u>Open</u>
lg: <u>Ggulawo</u>

en: <u>Tutorial</u>
lg: <u>Byakuyiga</u>

en: A TinyTM translation memory server
lg: A TinyTM enfo egabirira ebiyamba entafuta

en: A translation memory server
lg: Enfo egabirira ebiyamba entafuta

en: A translation tool to help a human translator translate files into other languages
lg: Ebikozesebwa ku ntafuta okuyamba omutafuta okukyuusa fayiro mu nnimi endala

en: Accelerators
lg: Ebyanguya

en: Acronyms
lg: Obufunze

en: Add Files
lg: Gattawo fayiro

en: Add Missing Language
lg: Gatta Olulimi Olubulawo

en: Add Term
lg: Gatta Ekigambo

en: Add URL
lg: Gatta URL

en: Add _Term...
lg: Gattawo _Ekigambo...

en: After:
lg: Ngo vvude ku:

en: All
lg: Byonna

en: All Files
lg: Fayiro zonna

en: All Supported Files
lg: Fayiro zonna eziwagirwa

en: Application command line options, such as --help, -h and -I
lg: Ebyokweroboza ebiragira enkozesa, gamba nga --help, -h oba -I

en: At the end of a translation, simply press <Enter> to continue with the next one.
lg: Oluvannyuma lw'okutafuta, nyiga bunyizi <Enter> okusobola okweyongerayo n'ebiddako.

en: AutoCompletor
lg: EkyeMalirizza

en: AutoCorrector
lg: EkyeLogoonsa

en: Automatically complete long words while you type
lg: Nga toyambiddwa maliriza ebigambo ebiwanvu nga bwo wandiika

en: Automatically correct text while you type
lg: Nga toyambiddwa wabula ensobi mu bigambo nga bwo wandiika

en: Before:
lg: Emabega:

en: Blank
lg: Banga

en: Brackets
lg: Bukomera

en: C++ RC File
lg: C++ RC Fayiro

en: CONFIG
lg: ZIMBA

en: C_omments
lg: E_bikyogeddwako

en: Capitals
lg: Ennukuta ennene

en: Choose a Translation File
lg: Londa fayiro etafutiddwa

en: Code
lg: Akasumuluzo

en: Command Line Options
lg: Ebyokweroboza mu mateka goku Layini

en: Compendium conflict
lg: Okwawukana mu magezi

en: Configure...
lg: Zimba...

en: Could not open file.
    
    %(error_message)s
    
    Try opening a different file.
lg: Tesobodde kuggula fayiro.
    
     %(error_message)s
    
     Gezaako okuggulawo fayiro endala.

en: Could not open log file '%(filename)s'
lg: Teyasobodde ku ggula fayiro '%(filename)s'

en: Could not open profile file '%(filename)s'
lg: Teyasobodde ku ggula fayiro ekwaata ku bimpimpi '%(filename)s'

en: Could not read configuration file '%(filename)s'
lg: Tesobodde kusoma fayiro ekwaata ku byakuzimba '%(filename)s'

en: Could not save file.
    
    %(error_message)s
lg: Tesobodde kutereka fayiro.
    
     %(error_message)s

en: Could not save file.
    
    %(error_message)s
    
    Try saving to a different location.
lg: Tesobodde kutereka fayiro.
    
     %(error_message)s
    
     Gezaako okutereka mu kifo ekirala.

en: Current File
lg: Fayiro eriwo

en: Depending on the translation task, the plural information might be optional.
lg: Okusinziira ku mulimu gw'ovunula, okuteeka ebintu mu bungi kisoboka obutaba kya buwaze.

en: Double quotes
lg: Okufunikirra emirundibirri

en: Double spaces and spaces in unexpected positions
lg: Amabanga ga mirundi ebiri egiddiringanye n'amabanga mu bifo ebitasuubirwa

en: E-mail
lg: Ebbaluwa y'amasanyalaze efunirwa ku mutimbagano

en: E-mail address:
lg: Endagiriro okufunirwa n'okuwerereza obubaka ku mutimbagano:

en: E-mail addresses
lg: Endagiriro okufunirwa n'okuwerereza obubaka ku mutimbagano

en: Enabled
lg: Eteereddwako

en: Entity references, such as &amp; and &#169;
lg: Bikwata ku by'okweroboza, gamba nga &amp; oba &#169;

en: Error
lg: Nsobi

en: Error opening file
lg: Nsobi mu ku ggulawo fayiro

en: Existing translations: %(translations)s
lg: Entafuta eriwo: %(translations)s

en: Extendable
lg: Kisembezebwayo

en: External Look-up
lg: Okunoonya Ebweeru

en: File
lg: Fayiro

en: File Names
lg: Fayiro ya Mannya

en: File Updated
lg: Fayiro ezziziddwa obuggya

en: File size:
lg: Obunene bwa fayiro:

en: File type:
lg: Ekika kya fayiro:

en: Fuzzy
lg: Tekikasiddwa

en: Fuzzy: %d
lg: Tekitegerekanyi: %d

en: General
lg: Byonna wamu

en: Gettext MO file
lg: Gettext MO fayiro

en: Gettext PO file
lg: Gettext PO fayiro

en: Gettext Translation Template
lg: Funa endagiriro eyamba entafuta

en: Google Translate
lg: Google tafuta

en: Header information
lg: Obubaka bwo mutwe

en: Highlighting and insertion of placeables
lg: Okulaga n'okuteekamu pulesibo

en: INI File
lg: Fayiro ya INI

en: ISO code:
lg: Akasumuluzo ka ISO:

en: Identical entry already exists.
lg: Ekkubo eriyingira erifaanana lityo weeriri.

en: Import data from other applications?
lg: Funa amawulire okuva mu nkola endala?

en: Incomplete
lg: Tekinnaggwa

en: Initialization
lg: Okutandisa

en: Integer numbers and decimal fractions
lg: Emiwendo emiramba n'obutundutundu

en: Java Properties File
lg: Fayiro y'ebikwata ku Java

en: JavaScript error message file
lg: JavaScript Fayiro erimu obubaka bw'ensobi

en: KBabel's Translation Memory: %(database_language_code)s
lg: Egwanika ya KBabel's mu Kuvunula: %(database_language_code)s

en: Language
lg: Olulimi

en: Language code must be an ASCII string.
lg: Obusumuluzo bw'olulimi buteekwa okuba n'akalandira ka ASCII.

en: Language code must be at least 2 characters long.
lg: Akasumuluzo k'olulimi kateekwa okuba nga kalina waakiri ennukuta 2.

en: Language name:
lg: Erinnya ly'olulimi:

en: Local Files
lg: Fayiro eza wano

en: Local TM
lg: TM eya wano

en: Local Translation Memory
lg: Ebiyamba entafuta ebya wano

en: Local terminology files
lg: Fayiro ezirimu ebigambo ebikozesebwa wano

en: Localization Terminology
lg: Ebigambo mu Kukyuusa

en: Location:
lg: Ekifo:

en: Lokalize settings
lg: Kyuusa enteekateeka

en: Lokalize's Translation Memory: %(database_name)s
lg: Kyuusa Egwanika: %(database_name)s

en: Look-up "%(selection)s"
lg: Noonya "%(selection)s"

en: Look-up the selected text on a web site
lg: Noonya ebigambo ebirondeddwa ku lutimbe

en: Machine translation
lg: Entafuta y'ekyuuma

en: Many plugins and options for customization
lg: Eby'okusonseka n'okweroboza eby'okukyuusa

en: Matches
lg: Bifaanagana

en: Microsoft Translator
lg: Atafuta Microsoft

en: Migrate settings from KBabel, Lokalize and/or Poedit to Virtaal.
lg: Sengula enteekateeka okuva KBabel, Lokalize ne/oba Poedit okudda ku Virtaal.

en: Migration Assistant
lg: Omuyambi mu Kusengula

en: Migration completed
lg: Okusenguka kuwedde

en: Migration was successfully completed
lg: Ensenguka zaamaliriziddwa bulungi

en: Moses
lg: Musa

en: Mozilla Corporation
lg: Ekitongole kya Mozilla

en: N_avigation:
lg: O_kunoonya:

en: Name
lg: Erinnya

en: Name:
lg: Erinnya:

en: New Language Pair
lg: Ennimi Bibiri Empya

en: Not a valid file.
lg: Ssi fayiro ntuufu.

en: Nothing migrated
lg: Tewali kyasenguse

en: Number of plurals:
lg: Enamba mu bungi:

en: Numbers
lg: Enamba

en: OmegaT Glossary
lg: OmegaT Bigambo

en: Open-Tran.eu
lg: Ggula-Tran.eu

en: OpenOffice.org Translation File
lg: OpenOffice.org fayiro entafute

en: Options
lg: Ebyokweroboza

en: P_age Up
lg: Om_uko Wagulu

en: P_revious Placeable
lg: P_ulesibo evuddeko

en: Paths referring to file locations
lg: Amakubo agalaga fayiro gyeziri

en: Perform look-ups on selected text
lg: Kola ekikulagiddwa ku bigambo ebirondeddwa

en: Placeable for "alt" attributes (as found in HTML)
lg: Pulesibo ekwata ku "alt" (nga bwesangwa ku HTML)

en: Placeables
lg: Pulesibo

en: Placeables are special parts of the text that can be automatically highlighted and easily inserted into the translation.
lg: Pulesibo bitundu bya bigambo bya njawulo ebisobola okulondebwa ne biteekebwa mangu mu ntafuta.

en: Placeholders (Java)
lg: Mmukuuma kifo (Java)

en: Placeholders (Python)
lg: Mmukuuma kifo (Python)

en: Placeholders (Qt)
lg: Mmukuuma kifo (Qt)

en: Placeholders (printf)
lg: Mmukuuma kifo (kuwandiika)

en: Placeholders in Java strings
lg: Mmukuuma kifo mu bigambo bwa Java

en: Placeholders in Python strings
lg: Mmukuuma kifo mu bigambo bwa Python

en: Placeholders in Qt strings
lg: Mmukuuma kifo mu bigambo bwa Qt

en: Placeholders used in "printf" strings
lg: Mmukuuma kifo ekozesebwa mu "printf" mitendera

en: Please enter the number of noun forms (plurals) to use
lg: Bambi yingiza omuwendo gw'amannya (mu bungi) ag'okukozesa

en: Please enter the plural equation to use
lg: Bambi yingiza okugerageranya mu bungi ogw'okukozesa

en: Please enter your e-mail address
lg: Bambi yingiza endagiriro kwofunira n'okusindikira obubaka ku mutimbagano

en: Please enter your name
lg: Bambi yingiza erinnya lyo

en: Please enter your team's information
lg: Bambi yingiza amawulire ku ttiimu yo

en: Plug-ins
lg: Ebisonsekebwa

en: Plural expression:
lg: Ebyogerebwa mu bungi:

en: Poedit settings
lg: Enteekateeka za poediti

en: Poedit's Translation Memory: %(database_language_code)s
lg: Egwanika ya Poedit's mu kuvunula: %(database_language_code)s

en: Previous translations for Free and Open Source Software
lg: Entafuta eyaggwa ey'ebidukanya kompyuta ebyo bwerere

en: Previous translations you have made
lg: Entafuta eyawedde gye wakoze

en: Properties
lg: Ebikikwataako

en: Punctuation
lg: Okukozesa obubonero mu mpandiika

en: Put queries in quotes
lg: Teeka ebibuuzo mu bukomera

en: Qt .qm file
lg: Qt .qm fayiro

en: Qt Linguist Translation File
lg: Qt fayiro etafutiddwa omukugu mu by'ennimi

en: Qt Message File
lg: Qt fayiro y'obubaka

en: Qt Phrase Book
lg: Qt ekitabo ky'enjogera

en: Quote Query
lg: Laga Ekibuuzo

en: Reload File
lg: Ddamu oggulewo fayiro

en: Reload file from last saved copy and lose all changes?
lg: Ddamu oggulewo fayiro ya kukoppa gye watereka era osule enkyuukakyuka zonna?

en: Remote Server
lg: Enfo egabirira eri mu kyaalo

en: Remote TM
lg: TM ya mu kyaalo

en: Replace
lg: Sikiza

en: Replace _All
lg: Sikiza _Byonna

en: Replace with
lg: Sikiza ne

en: Report a _Bug
lg: Repoti ye _Ensobi

en: Resource Compiler
lg: Omukunganya w'ebyobugagga

en: Save
lg: Tereka

en: Search
lg: Noonya

en: Select Look-up Services
lg: Londa Empeereza y'Okunoonya

en: Select Terminology Sources
lg: Londa ebigambo gyebiva

en: Select sources of Translation Memory
lg: Londa ensibuko y'ebiyamba entafuta

en: Select the services that should be used to perform look-ups
lg: Londa empeereza erina okukozesebwa okukola ku kunoonya

en: Select the sources of terminology suggestions
lg: Londa endowooza ekwaata ku bigambo gyeeva

en: Select the sources that should be queried for translation memory
lg: Londa ensibuko ezinaabuzibwa ku bikwata ku biyamba entafuta

en: Selected localization terminology
lg: Ebigambo ebikyuusa ebirondeddwa

en: Should Virtaal try to import settings and data from other applications?
lg: Virtaal egezeeko okufuna enteekateeka n'amawulire okuva mu nkola endala?

en: Source text:
lg: Ensibuko yekiwandiiko:

en: Spaces
lg: Mabanga

en: Symbols and less frequently used punctuation marks
lg: Obulombolombo n'obubonero obutatera kukozesebwa mu mpandiika

en: TBX Glossary
lg: Olukalala lwa TBX

en: TM Source
lg: Ensibuko ya TM

en: TMX Translation Memory
lg: Ebiyamba entafuta ya TMX

en: Target text:
lg: Ebigambo mu kitafutiddwa:

en: Tcl Translation File
lg: Tcl fayiro entafute

en: Team:
lg: Tiimu:

en: Terminology Files
lg: Fayiro Z'ebigambo

en: Terminology Help
lg: Ebigambo Ebiyamba

en: Terminology _Files...
lg: Fayiro _Z'ebigambo...

en: Terminology _file:
lg: _Fayiro y'ebigambo:

en: Terminology assistance
lg: Obuyambi ku bigambo

en: Terminology suggestions
lg: Endowooza ku bigambo

en: Terms from Open-Tran.eu
lg: Ebigambo okuva mu Open-Tran-eu

en: The <b>Original</b> is the language from which you are translating, also called the source language.
    
    If you are translating from English to French then English would be your original or source language.
lg: <b>Kasangwawo</b> lwe lulimi lwotafuta, oluusi luyitibwa nsibuko ya lulimi.
    
    Ssinga otafuta ng'ojja mu luzungu ng'ozza mu lufalansa, awo oluzungu lwe luyibwa Kasangwawo oba nsibuko y'olulimi.

en: The <b>Translation</b> is the language into which you are translating, also called the target language.
    
    If you are translating from English to French then French would be your translation or target language.
lg: O <b>Okuvunula</b> kwe lulimi lwovunula ng'ozzaamu, oluusi luyitibwa lulimi olugendererwa.
    
    Ssinga okyuusa ng'ojja mu luzungu ng'ozza mu lufalansa, awo olufalansa lwe luyitibwa olulimi olugendererwa.

en: The International Development Research Centre
lg: Ekitongole ky'ensi yonna ekikulaakulanya eby'okunoonyereza

en: The current file has been modified.
    Do you want to save your changes?
lg: Fayiro eno eriwo ekyuusiddwa.
    Oyagala ku tereka nkyuukakyuuka zo?

en: The e-mail address stored in the file header
lg: Endagiriro kwofunira n'okusindikira obubaka ku mutimbagano  eterekeddwa mu mutwe gwa fayiro

en: The file contains nothing to translate.
lg: Fayiro telinaamu ebyo kuvunula.

en: The file does not exist.
lg: Fayiro teriiyo.

en: The following items were migrated:
lg: Ebintu ebiddako byasenguddwa:

en: The initial focus is on software translation (localization or l10n), but we definitely intend it to be useful as a general purpose tool for Computer Aided Translation (CAT).
lg: Essira erisooka liri ku ntafuta ya nkola ya byuuma bikalimagezi (okubifuula ebya bulijjo 110n), naye tukisuubira okuba eky'omugaso nga kikozesebwa okutwaliza awamu ng'okutafuta okuyambibwa ebyuuma bikalimagezi (CAT).

en: The name stored in the file header
lg: Erinnya literekeddwa mu mutwe gwa fayiro

en: The team information stored in the file header. This can be an e-mail address or a URL, for example.
lg: Amawulire ga tiimu gaterekeddwa mu mutwe gwa fayiro. Kino kiyinza okuba endagiriro okufunirwa n'okusindikira obubaka ku mutimbagano oba URL, ekyokulabirako.

en: This file
lg: Fayiro eno

en: To copy the original string into the target field, simply press <Alt+Down>.
lg: Okusobola okufuna akalandira okuva mu Kaasangwawo okukateeka mu kitafutwa, nyiga bunyizi <Alt+Down>.

en: To mark the current translation as complete, simply press <Ctrl+Enter>.
lg: Okulamba ekitafutiddwa ng'ekiwede, nyiga bunyizi <Ctrl+Enter>.

en: To mark the current translation as fuzzy, simply press <Alt+U>.
lg: Okulamba ekitafutiddwa ng'ekirina amakulu amangi, nyiga bunyizi <Alt+U>.

en: To mark the current translation as incomplete, simply press <Ctrl+Shift+Enter>.
lg: Okulamba ebivunule nga ebitanaba kugwa, nyigabunyizi <Ctrl+Shift+Enter>.

en: Total: %d
lg: Omugatte: %d

en: Trados Tag Editor
lg: Abakola ku by'empandiika

en: Transfer From Source
lg: Simbuliza Kuva mu Nsibuko

en: Translated units from the currently open file
lg: Ebitundu ebitafutiddwa okuva mu fayiro eriwo enzigule

en: Translated: %d
lg: Bivunilwa: %d

en: Translation Memory
lg: Ebiyamba okujjukira entafuta

en: Translation Memory eXchange
lg: Ebiyamba entafuta eXchange

en: Translation Tool
lg: Ebikozesebwa Ebivunilwa

en: Translation _Suggestions
lg: Endowooza _Ekwaata ku Ntafuta

en: Translation memory
lg: Kujjukira ntafuta

en: Translation memory suggestions
lg: Endowooza ekwaata ku biyamba entafuta

en: URLs, hostnames and IP addresses
lg: URLs, amannya agakyaza n'endagiriro za IP

en: Unable to load %(filename)s:
    
    %(errormsg)s
lg: Tesobola ku ggulawo %(filename)s:
    
    %(errormsg)s

en: Unreviewed machine translations from Apertium
lg: Entafuta y'ekyuuma etennekebejjebwa okuva ku Apertium

en: Unreviewed machine translations from Google's translation service
lg: Entafuta y'ekyuuma etennekebejjebwa okuva ku mpeereza y'entafuta ku Google

en: Unreviewed machine translations from Microsoft Translator
lg: Entafuta etaneekanyizibwa ekoleddwa atafuta okuva mu Microsoft

en: Unreviewed machine translations from a Moses server
lg: Entafuta y'ekyuuma etennekebejjebwa okuva ku nfo ya Musa

en: Unreviewed machine translations from various services
lg: Entafuta y'ekyuuma etennekebejjebwa okuva ku mpeereza ez'enjawulo

en: Untranslated
lg: Ebitatafutiddwa

en: Untranslated: %d
lg: Tekivunule: %d

en: Usage
lg: Enkozesa

en: Usage: %s
lg: Enkozesa: %s

en: Use Ctrl+PgUp or Ctrl+PgDown to move in large steps between translations.
lg: Kozesa Ctrl+PgUp oba Ctrl+PgDown okutambula ekinene wakati mu ntafuta.

en: Use Ctrl+Up or Ctrl+Down to move between translations.
lg: Kozesa Ctrl+Up oba Ctrl+Down okutambula wakati mu ntafuta.

en: Use _Default Fonts
lg: Kozesa _Endabika Y'ebigambo Eyakolerwamu

en: Virtaal Preferences
lg: Okweroboza kwa Virtaal

en: Virtaal is a program for doing translation.
lg: Vataalo nteekateeka ey'okutafuta ennimi.

en: Virtaal was not able to migrate any settings or data
lg: Virtaal teyasobodde kusengula nteekateeka oba mawulire

en: Virtaal website
lg: Omutimbagano gwa Vataalo

en: We thank our donors:
lg: Twebaza abatuteekamu ensimbi:

en: Web Look-up
lg: Okunoonya ku Mutimbagano

en: Web Look-ups
lg: Ekitekereza mu Mutimabangano

en: Wordfast Translation Memory
lg: Ebiyamba entafuta ya wordfast

en: Words containing uppercase letters only
lg: Ebigambo ebirimu ennukuta ennene zokka

en: XLIFF Translation File
lg: XLIFF fayiro entafute

en: XML Entities
lg: Ebikwata ku XML

en: XML Localization Interchange File Format
lg: XML okwemanyiiza okuwanyisiganya enkula za fayiro

en: XML Tags
lg: Taaga za XML

en: XML tags, such as <b> and </i>
lg: Taaga za XML, gamba nga <b> oba </i>

en: You selected the currently open file for opening. Do you want to reload the file?
lg: Walonze okuggulawo fayiro enzigule. Oyagala kuddamu kugiggulawo?

en: _Add Missing Language...
lg: _Gatta Olulimi Olubulawo...

en: _Case sensitive
lg: _Kikosa ssinga okozesa ennukuta ennene oba entono

en: _Discard
lg: _Kigaane

en: _Edit
lg: _Longoosa

en: _Export
lg: _Weereza

en: _File
lg: _Fayiro

en: _Full Screen
lg: _Sikulini mu Buguvu

en: _Help
lg: _Obuyambi

en: _Localization Guide
lg: _Endagiriro Ewabula

en: _Navigation
lg: _Kunoonya

en: _New Language Pair...
lg: _Ennimi Bbiri Empya...

en: _Next Placeable
lg: _Pulesibo Eddako

en: _Online Help
lg: _Obuyambi ku Mutimbagano

en: _Page Down
lg: _Omuko gwo Wansi

en: _Quality Checks
lg: _Okubebera Omutindo

en: _Recent Files
lg: _Fayiro Ezikoledwako

en: _Regular expression
lg: _Enjogera ya bulijjo

en: _Source term — %(langname)s
lg: _Ekigambo mu lulimi nnansangwa — %(langname)s

en: _Target term — %(langname)s
lg: _Ekigambo mu lulimi olukyuuse — %(langname)s

en: _Tutorial
lg: _Eby'okuyiga/kusoma

en: _Update to Template
lg: _Za obuggya kulo Luggo

en: _View
lg: _Laba

en: ambiguous option: %s (%s?)
lg: kya kulonda eky'amakulu mangi: %s (%s?)

en: complex
lg: kizibu

en: enable debugging features
lg: teekamu enteekateeka ezilwanyisa ensobi

en: floating-point
lg: obubonero obuteeyeeya

en: integer
lg: muwendo

en: invalid number of arguments
lg: emiwendo gy'endowooza emikyamu

en: long integer
lg: muwendo muwanvu

en: no such option: %s
lg: tewali kyilondebwako nga: %s

en: option %s: invalid %s value: %r
lg: kya kweroboza%s: kifu %s muwendo: %r

en: option %s: invalid choice: %r (choose from %s)
lg: kya kweroboza %s: kulonda kubi: %r (weroboze mu %s)

en: perform profiling, storing the result to the supplied filename.
lg: yita mu bufuunze, tereka ebivuddeyo mu mannya ga fayiro eziweereddwa.

en: show program's version number and exit
lg: laga ennamba yekikula kya pulogulamu era omalirize

en: show this help message and exit
lg: laga obubaka bwokuyamba buno era omalirize

en: turn on logging, storing the result to the supplied filename.
lg: teekako omukutu, tereka ebivuddeyo mu mannya ga fayiro eziweereddwa.

en: use the configuration file given by the supplied filename.
lg: kozesa fayiro ey'ebyokuzimba okusinziira ku linnya eriweereddwa.
