Virtaal 0.5.2 - en to vi translation catalogue (287 entries)

en: "%s" is not a usable file.
vi: « %s » không phải là một tập tin có thể sử dụng.

en: "alt" Attributes
vi: Thuộc tính « alt »

en: %prog [options]
vi: %prog [tuỳ chọn ...]

en: %prog [options] [translation_file]
vi: %prog [tuỳ chọn ...] [tập_tin-thông_dịch]

en: %s option does not take a value
vi: tùy chọn %s không chấp nhận một giá trị

en: %s option requires %d arguments
vi: %s: tùy chọn cần thiết %d đối số

en: %s option requires an argument
vi: %s: tùy chọn cần thiết một đối số

en: <b><big>Getting Started</big></b>
vi: <b><big>Bắt đầu dùng</big></b>

en: <b><big>Recent Files</big></b>
vi: <b><big>Tập tin vừa mở</big></b>

en: <b><big>Support</big></b>
vi: <b><big>Hỗ trợ</big></b>

en: <b>Fonts</b>
vi: <b>Phông</b>

en: <b>Language Information</b>
vi: <b>Thông tin Ngôn ngữ</b>

en: <b>Options</b>
vi: <b>Tuỳ chọn</b>

en: <b>Original</b>
vi: <b>Gốc</b>

en: <b>Translation</b>
vi: <b>Dịch</b>

en: <b>Translator Information</b>
vi: <b>Thông tin Người dịch</b>

en: <u>Cheat Sheet</u>
vi: Bảng trợ giúp

en: <u>Features</u>
vi: Tính năng

en: <u>Feedback</u>
vi: Phản hồi

en: <u>Localization Guide</u>
vi: Sổ tay địa phương hoá

en: <u>Manual</u>
vi: Sổ tay

en: <u>More...</u>
vi: Xem thêm...

en: <u>Open</u>
vi: Mở

en: <u>Tutorial</u>
vi: Trợ lý

en: A TinyTM translation memory server
vi: Một máy phục vụ bản nhớ chuỗi dịch TinyTM

en: A translation memory server
vi: Một máy phục vụ bản nhớ chuỗi dịch

en: A translation tool to help a human translator translate files into other languages
vi: Một công cụ thông dịch để giúp con người dịch sang các ngôn ngữ khác

en: Add Files
vi: Thêm tập tin

en: Add Missing Language
vi: Thêm ngôn ngữ còn thiếu

en: Add Term
vi: Thêm thuật ngữ

en: Add URL
vi: Thêm URL

en: Add _Term...
vi: _Thêm thuật ngữ...

en: After:
vi: Sau:

en: All
vi: Tất cả

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: All Supported Files
vi: Mọi tập tin đã hỗ trợ

en: Application command line options, such as --help, -h and -I
vi: Các tuỳ chọn dòng lệnh của ứng dụng, v.d. « --help » (trợ giúp), « -h » và « -l »

en: At the end of a translation, simply press <Enter> to continue with the next one.
vi: Tới cuối chuỗi dịch thì đơn giản hãy bấm phím <Enter> để chuyển đổi sang chuỗi kế tiếp.

en: AutoCompletor
vi: Bộ tự động điền nốt

en: AutoCorrector
vi: Bộ tự động sửa

en: Automatically complete long words while you type
vi: Tự động điền nốt mỗi từ dài trong khi bạn gõ

en: Automatically correct text while you type
vi: Tự động sửa chữa lỗi gõ trong khi bạn gõ

en: Before:
vi: Trước:

en: C++ RC File
vi: Tập tin tài nguyên C++ RC

en: CONFIG
vi: CẤU HÌNH

en: C_omments
vi: _Ghi chú

en: CamelCase
vi: ChữHoaNộiBộ

en: Capitals
vi: CHỮ HOA

en: Choose a Translation File
vi: Chọn một tập tin thông dịch

en: Code
vi: Mã

en: Command Line Options
vi: Tùy chọn Dòng lệnh

en: Configure...
vi: Cấu hình...

en: Copyright © 2007-2010 Zuza Software Foundation
vi: Tác quyền © năm 2007-2010 của Tổ chức Phần mềm Zuza

en: Could not open file.
    
    %(error_message)s
    
    Try opening a different file.
vi: Không thể mở tập tin.
    
    %(error_message)s
    
    Hãy thử mở một tập tin khác.

en: Could not open log file '%(filename)s'
vi: Không thể mở tập tin « %(filename)s »

en: Could not open profile file '%(filename)s'
vi: Không thể mở tập tin hồ sơ « %(filename)s »

en: Could not read configuration file '%(filename)s'
vi: Không thể đọc tập tin cấu hình « %(filename)s »

en: Could not save file.
    
    %(error_message)s
vi: Không thể lưu tập tin.
    
    %(error_message)s

en: Could not save file.
    
    %(error_message)s
    
    Try saving to a different location.
vi: Không thể lưu tập tin.
    
    %(error_message)s
    
    Hãy thử lưu vào một vị trí khác.

en: Current File
vi: Tập tin đang sửa

en: Depending on the translation task, the plural information might be optional.
vi: Phụ thuộc vào công việc thông dịch, thông tin về cách ở số nhiều có thể vẫn còn tuỳ chọn.

en: Double spaces and spaces in unexpected positions
vi: Các dấu cách đôi và dấu cách ở vị trí bất thường

en: E-mail
vi: Địa chỉ thư

en: E-mail address:
vi: Địa chỉ thư :

en: E-mail addresses
vi: Các địa chỉ thư điện tử

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Entity references, such as &amp; and &#169;
vi: Các tham chiếu thực thể (entity), v.d. « &amp; » và « &#169; »

en: Error
vi: Lỗi

en: Error opening file
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin

en: Existing translations: %(translations)s
vi: Chuỗi dịch đã có: %(translations)s

en: Extendable
vi: Mở rộng được

en: Extensive format support
vi: Hỗ trợ định dạng rộng rãi

en: External Look-up
vi: Tra tìm bên ngoài

en: F_uzzy
vi: _Mờ

en: File
vi: Tập tin

en: File Names
vi: Tên tập tin

en: File Updated
vi: Tập tin đã cập nhật

en: Fuzzy: %d
vi: Dịch mờ: %d

en: General
vi: Chung

en: Gettext MO file
vi: Tập tin MO gettext

en: Gettext PO file
vi: Tập tin PO gettext

en: Gettext Translation Template
vi: Mẫu thông dịch Gettext

en: Google Translate
vi: Google dịch

en: Header information
vi: Thông tin ở phần đầu

en: Highlighting and insertion of placeables
vi: Tô sáng và chèn bộ giữ chỗ

en: INI File
vi: Tập tin dạng INI

en: ISO code:
vi: Mã ISO:

en: Identical entry already exists.
vi: Một mục nhập trùng đã có.

en: Import data from other applications?
vi: Nhập dữ liệu từ ứng dụng khác ?

en: Incomplete
vi: Chưa hoàn thành

en: Initialization
vi: Sơ khởi

en: Integer numbers and decimal fractions
vi: Các số nguyên và phân số thập phân

en: Java Properties File
vi: Tập tin thuộc tính Java

en: JavaScript error message file
vi: Tập tin thông điệp lỗi JavaScript

en: KBabel's Translation Memory: %(database_language_code)s
vi: Bản nhớ chuỗi dịch của KBabel: %(database_language_code)s

en: LOG
vi: GHI LƯU

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language code must be an ASCII string.
vi: Mã ngôn ngữ phải là một chuỗi dạng ASCII.

en: Language code must be at least 2 characters long.
vi: Mã ngôn ngữ phải có chiều dài ít nhất 2 ký tự (v.d. « vi » hay « zh_HK »).

en: Language name:
vi: Tên ngôn ngữ :

en: Local Files
vi: Tập tin trên máy

en: Local TM
vi: Cục bộ

en: Local Translation Memory
vi: Bản nhớ chuỗi dịch cục bộ

en: Local terminology files
vi: Các tập tin thuật ngữ nằm trên máy tính này

en: Localization Terminology
vi: Thuật ngữ địa phương hoá

en: Lokalize settings
vi: Thiết lập Localize

en: Lokalize's Translation Memory: %(database_name)s
vi: Bản nhớ chuỗi dịch của Localize: %(database_name)s

en: Look-up "%(selection)s"
vi: Tra tìm « %(selection)s »

en: Look-up the selected text on a web site
vi: Tra tìm chuỗi được chọn ở một địa chỉ Web

en: Machine translation
vi: Dịch do máy

en: Many plugins and options for customization
vi: Có nhiều phần bổ sung và sự chọn để tùy chỉnh

en: Matches
vi: Kết quả

en: Migrate settings from KBabel, Lokalize and/or Poedit to Virtaal.
vi: Nâng cấp lên Virtaal thiết lập của KBabel, Lokalize và/hay Poedit.

en: Migration Assistant
vi: Trợ lý Chuyển đổi

en: Migration completed
vi: Hoàn tất nâng cấp

en: Migration was successfully completed
vi: Hoàn tất chạy tiến trình nâng cấp.

en: Mozilla Corporation
vi: Công ty Mozilla

en: N_avigation:
vi: Du_yệt:

en: Name
vi: Tên

en: Name:
vi: Tên:

en: New Language Pair
vi: Cặp ngôn ngữ mới

en: Not a valid file.
vi: Không phải một tập tin hợp lệ.

en: Nothing migrated
vi: Chưa chuyển gì

en: Number of plurals:
vi: Số cách ở số nhiều :

en: Numbers
vi: Số

en: OmegaT Glossary
vi: Từ điển thuật ngữ OmegaT

en: OpenOffice.org Translation File
vi: Tập tin thông dịch OpenOffice.org (.sdf)

en: Options
vi: Tuỳ chọn

en: PROFILE
vi: HỒ SƠ

en: P_age Up
vi: _Lên trang

en: P_revious Placeable
vi: Đoạn chèn t_rước

en: Paths referring to file locations
vi: Các đường dẫn dẫn đến vị trí tập tin

en: Perform look-ups on selected text
vi: Tra tìm dựa vào chuỗi được chọn

en: Placeable for "alt" attributes (as found in HTML)
vi: Đoạn chèn thuộc tính « alt » (dưới dạng mã HTML)

en: Placeables
vi: Đoạn chèn

en: Placeables are special parts of the text that can be automatically highlighted and easily inserted into the translation.
vi: Đoạn chèn là phần văn bản đặc biệt có thể được tự động tô sáng và dễ chèn vào bản dịch.

en: Placeholders (Java)
vi: Bộ giữ chỗ (Java)

en: Placeholders (Python)
vi: Bộ giữ chỗ (Python)

en: Placeholders (Qt)
vi: Bộ giữ chỗ (Qt)

en: Placeholders (printf)
vi: Bộ giữ chỗ (printf)

en: Placeholders in Java strings
vi: Các bộ giữ chỗ được sử dụng trong chuỗi dạng Java

en: Placeholders in Python strings
vi: Các bộ giữ chỗ được sử dụng trong chuỗi dạng Python (v.d. %(filename)s)

en: Placeholders in Qt strings
vi: Các bộ giữ chỗ được sử dụng trong chuỗi dạng Qt

en: Placeholders used in "printf" strings
vi: Các bộ giữ chỗ được sử dụng trong chuỗi dạng « printf »

en: Please enter the number of noun forms (plurals) to use
vi: Hãy gõ số các dạng danh từ (cách ở số nhiều) cần dùng

en: Please enter the plural equation to use
vi: Hãy gõ biểu thức cách ở số nhiều cần dùng

en: Please enter your e-mail address
vi: Hãy gõ địa chỉ thư điện từ của bạn

en: Please enter your name
vi: Hãy gõ họ tên của bạn

en: Please enter your team's information
vi: Hãy gõ thông tin về nhóm dịch của bạn

en: Plug-ins
vi: Phần bổ sung

en: Plural expression:
vi: Biểu thức cách ở số nhiều :

en: Poedit settings
vi: Thiết lập Poedit

en: Poedit's Translation Memory: %(database_language_code)s
vi: Bản nhớ chuỗi dịch của Poedit: %(database_language_code)s

en: Previous translations for Free and Open Source Software
vi: Các chuỗi dịch trước cho Phần mềm Tự do và Nguồn mở

en: Previous translations you have made
vi: Các chuỗi dịch trước của bạn

en: Punctuation
vi: Chấm câu

en: Put queries in quotes
vi: Bao truy vấn bằng dấu nháy kép

en: Qt .qm file
vi: Tập tin .qm Qt

en: Qt Linguist Translation File
vi: Tập tin thông dịch Qt Linguist (.ts)

en: Qt Message File
vi: Tập tin thông điệp Qt

en: Qt Phrase Book
vi: Sách cụm từ Qt

en: Quote Query
vi: Truy vấn bằng dấu nháy

en: Reload File
vi: Nạp lại tập tin

en: Reload file from last saved copy and lose all changes?
vi: Nạp lại tập tin từ bản sao đã lưu cuối mà mất tất cả các thay đổi mới làm không?

en: Remote Server
vi: Máy phục vụ ở xa

en: Remote TM
vi: Từ xa

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace _All
vi: Th_ay thế tất cả

en: Replace with
vi: Thay thế bằng

en: Report a _Bug
vi: Thông báo _lỗi

en: Resource Compiler
vi: Bộ biên dịch tài nguyên

en: Save
vi: Lưu

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Select Look-up Services
vi: Chọn dịch vụ Tra tìm

en: Select Terminology Sources
vi: Chọn nguồn thuật ngữ

en: Select sources of Translation Memory
vi: Chọn nguồn bản nhớ chuỗi dịch

en: Select the services that should be used to perform look-ups
vi: Chọn những dịch vụ cần dùng để thực hiện chức năng tra tìm

en: Select the sources of terminology suggestions
vi: Chọn các nguồn góp ý thuật ngữ

en: Select the sources that should be queried for translation memory
vi: Chọn những nguồn cần hỏi về bản nhớ chuỗi dịch

en: Selected localization terminology
vi: Các thuật ngữ lựa chọn về quá trình địa phương hoá

en: Should Virtaal try to import settings and data from other applications?
vi: Virtaal có nên nhập thiết lập và dữ liệu từ các ứng dụng khách không?

en: Source text:
vi: Văn bản nguồn:

en: Spaces
vi: Dấu cách

en: Symbols and less frequently used punctuation marks
vi: Các ký hiệu và dấu chấm câu ít thường dùng hơn

en: TBX Glossary
vi: Bản chú giải TBX

en: TM Source
vi: Nguồn bản nhớ chuỗi dịch

en: TMX Translation Memory
vi: Bản nhớ chuỗi dịch dạng TMX

en: Target text:
vi: Văn bản đích:

en: Tcl Translation File
vi: Tập tin thông dịch Tcl

en: Team:
vi: Nhóm dịch:

en: Terminology Files
vi: Tập tin Thuật ngữ

en: Terminology Help
vi: Trợ giúp về Thuật ngữ

en: Terminology _Files...
vi: _Tập tin Thuật ngữ...

en: Terminology _file:
vi: _Tập tin Thuật ngữ :

en: Terminology assistance
vi: Trợ giúp thuật ngữ

en: Terminology suggestions
vi: Góp ý về thuật ngữ

en: Terms from Open-Tran.eu
vi: Các thuật ngữ từ Open-Tran.eu

en: The <b>Original</b> is the language from which you are translating, also called the source language.
    
    If you are translating from English to French then English would be your original or source language.
vi: <b>Gốc</b> là ngôn ngữ từ đó bạn dịch, cũng được gọi như là ngôn ngữ nguồn.
    
    Dịch từ tiếng Anh sang tiếng Việt thì tiếng Anh là ngôn ngữ nguồn hay gốc.

en: The <b>Translation</b> is the language into which you are translating, also called the target language.
    
    If you are translating from English to French then French would be your translation or target language.
vi: <b>Dịch</b> là ngôn ngữ sang đó bạn dịch, cũng được gọi như là ngôn ngữ đích.
    
    Dịch từ tiếng Anh sang tiếng Việt thì tiếng Việt là ngôn ngữ đích hay dịch.

en: The International Development Research Centre
vi: Trung tâm Quốc tế Phát triển và Nghiên cứu

en: The current file has been modified.
    Do you want to save your changes?
vi: Tập tin hiện thời bị sửa đổi.
    Bạn có muốn lưu các thay đổi không?

en: The e-mail address stored in the file header
vi: Địa chỉ thư điện tử được cất giữ trong phần đầu tập tin

en: The file contains nothing to translate.
vi: Tập tin không chứa gì cần dịch.

en: The file does not exist.
vi: Tập tin này không tồn tại.

en: The following items were migrated:
vi: Những mục theo đây đã được chuyển sang Virtaal:

en: The initial focus is on software translation (localization or l10n), but we definitely intend it to be useful as a general purpose tool for Computer Aided Translation (CAT).
vi: Mục đích đầu tiên là công việc dịch phần mềm (địa phương hoá hay l10n), nhưng chúng tôi cũng dự định chương trình này có ích như là một công cụ thường dụng cho Thông dịch được Máy Hỗ trợ (CAT).

en: The name stored in the file header
vi: Họ tên được cất giữ trong phần đầu tập tin

en: The team information stored in the file header. This can be an e-mail address or a URL, for example.
vi: Thông tin về nhóm dịch (v.d. địa chỉ thư điện tử hay địa chỉ URL) cũng được cất giữ trong phần đầu tập tin.

en: This file
vi: Tập tin này

en: To copy the original string into the target field, simply press <Alt+Down>.
vi: Để sao chép chuỗi gốc vào trường đích, đơn giản hãy bấm tổ hợp phím <Alt+Down>.

en: To mark the current translation as fuzzy, simply press <Alt+U>.
vi: Để đánh dấu chuỗi dịch hiện thời như là « còn mờ » (fuzzy), đơn giản hãy bấm tổ hợp phím <Alt+M>.

en: Total: %d
vi: Tổng: %d

en: Trados Tag Editor
vi: Bộ sửa thẻ Trados

en: Transfer From Source
vi: Chuyển từ Nguồn

en: Translated units from the currently open file
vi: Các mục đã dịch từ tập tin được mở hiện thời

en: Translated: %d
vi: Đã dịch: %d

en: Translation Memory
vi: Bản nhớ chuỗi dịch

en: Translation Memory eXchange
vi: Hoán đổi bản nhớ chuỗi dịch

en: Translation Tool
vi: Công cụ Dịch

en: Translation _Suggestions
vi: _Góp ý chuỗi dịch

en: Translation memory
vi: Bản nhớ chuỗi dịch

en: Translation memory suggestions
vi: Góp ý từ bản nhớ chuỗi dịch

en: URLs
vi: URL

en: URLs, hostnames and IP addresses
vi: Các địa chỉ URL, tên máy và địa chỉ IP

en: Unable to load %(filename)s:
    
    %(errormsg)s
vi: Không thể nạp %(filename)s:
    
    %(errormsg)s

en: Unreviewed machine translations from Apertium
vi: Các chuỗi dịch do máy chưa xem lại từ Apertium

en: Unreviewed machine translations from Google's translation service
vi: Các chuỗi dịch do máy chưa xem lại từ dịch vụ thông dịch của Google

en: Unreviewed machine translations from Microsoft Translator
vi: Các chuỗi do máy dịch chưa xem lại từ Microsoft Translator

en: Unreviewed machine translations from a Moses server
vi: Các chuỗi dịch do máy chưa xem lại từ một máy phục vụ Moses

en: Unreviewed machine translations from various services
vi: Các chuỗi dịch do máy chưa xem lại từ các dịch vụ khác nhau

en: Untranslated: %d
vi: Chưa dịch: %d

en: Usage
vi: Sử dụng

en: Usage: %s
vi: Sử dụng: %s

en: Use Ctrl+PgUp or Ctrl+PgDown to move in large steps between translations.
vi: Dùng tổ hợp phím Ctrl+PgUp hay Ctrl+PgDn để di chuyển giữa các chuỗi dịch theo bước lớn hơn.

en: Use Ctrl+Up or Ctrl+Down to move between translations.
vi: Dùng tổ hợp phím Ctrl+Lên hay Ctrl+Xuống để di chuyển giữa các chuỗi dịch.

en: Use _Default Fonts
vi: Dùng phông chữ _mặc định

en: Virtaal Preferences
vi: Tùy thích Virtaal

en: Virtaal is a program for doing translation.
vi: Virtaal là một chương trình thông dịch.

en: Virtaal was not able to migrate any settings or data
vi: Virtaal đã không chuyển được thiết lập hay dữ liệu nào

en: Virtaal website
vi: Trang chủ Virtaal

en: We thank our donors:
vi: Cám ơn các nhà quyên góp:

en: Web Look-up
vi: Tra tìm trên Web

en: Web Look-ups
vi: Tra tìm trên Web

en: Wordfast Translation Memory
vi: Bản nhớ chuỗi dịch Wordfast

en: Words containing uppercase letters only
vi: Các từ chỉ viết chữ hoa

en: Words with internal capitalization, such as some brand names and WikiWords
vi: Các từ viết chữ hoa nội bộ, chẳng hạn một số nhãn hiệu và TừWiki

en: XLIFF Translation File
vi: Tập tin thông dịch XLIFF

en: XML Entities
vi: Thực thể XML

en: XML Localization Interchange File Format
vi: Định dạng Tập tin Hoán đổi Địa phương hoá XML

en: XML Tags
vi: Thẻ XML

en: XML tags, such as <b> and </i>
vi: Các thẻ mã XML, v.d. <b> (bắt đầu in đậm) và </i> (kết thúc in nghiêng)

en: You selected the currently open file for opening. Do you want to reload the file?
vi: Bạn đã chọn mở lại tập tin còn mở hiện thời. Muốn nạp lại nó không?

en: _Add Missing Language...
vi: Thê_m Ngôn ngữ còn thiếu...

en: _Case sensitive
vi: _Phân biệt chữ hoa/thường

en: _Discard
vi: _Hủy

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Full Screen
vi: T_oàn màn hình

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Localization Guide
vi: _Sổ tay Địa phương hoá

en: _Navigation
vi: _Duyệt

en: _New Language Pair...
vi: Cặp _ngôn ngữ mới...

en: _Next Placeable
vi: Đoạn chè_n tiếp

en: _Online Help
vi: Trợ giúp trực tu_yến

en: _Page Down
vi: _Xuống trang

en: _Recent Files
vi: Tập tin _vừa mở

en: _Regular expression
vi: _Biểu thức chính quy

en: _Source term — %(langname)s
vi: Thuật ngữ _nguồn — %(langname)s

en: _Target term — %(langname)s
vi: _Thuật ngữ đích — %(langname)s

en: _Tutorial
vi: _Trợ lý

en: _Update to Template
vi: Cậ_p nhật lên mẫu

en: _View
vi: _Xem

en: ambiguous option: %s (%s?)
vi: đối số vẫn mơ hồ : %s (%s ?)

en: complex
vi: số phức

en: enable debugging features
vi: bật tính năng gỡ rối

en: floating-point
vi: điểm phù động

en: integer
vi: số nguyên

en: invalid number of arguments
vi: sai đặt số các đối số

en: long integer
vi: số nguyên dài

en: no such option: %s
vi: không có tuỳ chọn như vậy: %s

en: option %s: invalid %s value: %r
vi: tuỳ chọn %s: sai đặt giá trị %s: %r

en: option %s: invalid choice: %r (choose from %s)
vi: tuỳ chọn %s: sai chọn: %r (hãy chọn trong %s)

en: perform profiling, storing the result to the supplied filename.
vi: đo hiệu năng sử dụng, lưu kết quả vào tên tập tin đưa ra.

en: show program's version number and exit
vi: hiển thị số thứ tự phiên bản của chương trình, sau đó thoát

en: show this help message and exit
vi: hiển thị trợ giúp này, sau đó thoát

en: turn on logging, storing the result to the supplied filename.
vi: hiệu lực chức năng ghi lưu, cũng lưu kết quả vào tên tập tin đưa ra.

en: use the configuration file given by the supplied filename.
vi: dùng cấu hình được cung cấp bởi tên tập tin đưa ra.
